Tính năng sản phẩm
1. Sử dụng công suất cao:Hỗ trợ xả sâu 90% (DOD), với công suất sử dụng là 77,414 kWh, giải phóng hoàn toàn tiềm năng của pin và giảm lãng phí công suất.
2. Thiết kế mô-đun linh hoạt:Bao gồm 6 mô-đun tiêu chuẩn, mỗi mô-đun có kích thước 450mm*770mm*240mm và nặng khoảng 81kg, tạo điều kiện thuận lợi cho việc vận chuyển, lắp đặt cũng như mở rộng hoặc bảo trì trong tương lai.
3. Giám sát thông minh tiện lợi:Được trang bị giao diện truyền thông kép RS485 và CAN, nó có thể truyền dữ liệu trạng thái pin theo thời gian thực, cho phép người dùng giám sát từ xa và quản lý chính xác hoạt động của pin.
4. Khả năng thích ứng điện áp mạnh:Điện áp hoạt động bao gồm 259,2 ~ 345,6V, với điện áp danh định là 307,2V, tương thích với nhiều thiết bị lưu trữ năng lượng hoặc hệ thống cung cấp điện khác nhau, mang lại khả năng tương thích tuyệt vời.
5. Khả năng thích ứng địa lý rộng:Độ cao hoạt động Nhỏ hơn hoặc bằng 2000m, kết hợp với điều kiện hoạt động có nhiệt độ và độ ẩm rộng, nó có thể đáp ứng nhu cầu lưu trữ năng lượng của hầu hết các khu vực có độ cao- và trung bình-thấp, bao gồm cả vùng đồng bằng và vùng đồi núi.

Đặc điểm kỹ thuật sản phẩm
|
Mặt hàng |
Đặc điểm kỹ thuật |
|
Tên sản phẩm |
Mô-đun Lithium Iron Phosphate có thể sạc lại |
|
Mô hình mô-đun |
51.2V 280AH LFP 1P15S/6 CÁI |
|
Công suất hệ thống |
307.2V 280AH |
|
Công suất danh nghĩa |
86.016kWh |
|
Công suất sử dụng |
77,414kWh(90% DOD) |
|
Điện áp danh định |
307.2V |
|
Điện áp làm việc |
259.2~345.6V |
|
Điện áp sạc |
345.6V |
|
Tối đa. Sạc hiện tại |
100A |
|
Tối đa. Xả hiện tại |
200A |
|
Giao tiếp |
RS485, CÓ THỂ |
|
Nhiệt độ bảo quản |
0 độ -45 độ (Khuyến nghị) |
|
Độ ẩm lưu trữ |
Nhỏ hơn hoặc bằng 85%(RH) |
|
Nhiệt độ làm việc |
Sạc: 0 độ -50 độ Xả: -20 độ -50 độ |
|
Độ ẩm làm việc |
Nhỏ hơn hoặc bằng 95%(RH) Không ngưng tụ |
|
Độ cao làm việc |
Nhỏ hơn hoặc bằng 2000m |
|
Bảo vệ chống xâm nhập |
IP20 |
|
Lớp bảo vệ |
IP20 |
|
Cân nặng |
~81kg(*Số lượng mô-đun) |
|
Kích thước |
450mm*770mm*240mm(1 Mô-đun) |
|
Số lượng phương thức |
Mô-đun: 6 CÁI |
|
Vòng đời |
>6000(25 độ),80% EOL |
|
Cuộc sống thiết kế |
10 năm (25 độ) |
Kịch bản ứng dụng

Thích hợp cho các trạm lưu trữ năng lượng dài hạn{0}}công nghiệp và thương mại, hệ thống cung cấp điện không nối lưới ở các vùng sâu vùng xa và các tình huống khác có yêu cầu nghiêm ngặt về độ bền của thiết bị. Nó có thể hoạt động liên tục và ổn định trong mười năm mà không cần thay thế-quy mô lớn các thành phần cốt lõi, cải thiện đáng kể lợi tức đầu tư của dự án.
Có thể được sử dụng để bù tải cao điểm trong các nhà máy, cung cấp điện khẩn cấp cho thiết bị kỹ thuật ngoài trời và cung cấp điện khẩn cấp cho các ứng dụng y tế. Khi nhu cầu năng lượng cao tức thời xảy ra, chẳng hạn như khởi động thiết bị sản xuất hoặc triển khai thiết bị khẩn cấp, nó có thể nhanh chóng cung cấp hỗ trợ nguồn điện ổn định, đảm bảo hoạt động liên tục.


Thích hợp với các phòng lưu trữ năng lượng trong nhà, hệ thống lưu trữ năng lượng quang điện phân tán ở các khu vực ven biển ẩm ướt và các cơ sở lưu trữ năng lượng ở những khu vực có lượng mưa lớn trong mùa mưa phía Nam. Nó có thể hoạt động ổn định ngay cả trong môi trường có độ ẩm cao mà không cần thêm các thiết bị bảo vệ phức tạp.
Thích hợp cho việc lưu trữ năng lượng cho cả nhà-trong nhà (đảm bảo cung cấp điện liên tục trong hơn 24 giờ sau khi mất điện), hệ thống lưới điện siêu nhỏ (cung cấp nguồn điện ổn định cho các làng vùng sâu vùng xa và các trạm làm việc ngoài hiện trường) cũng như cung cấp năng lượng lưu trữ năng lượng cho RV/khu cắm trại. Nó có thể hỗ trợ hoạt động bình thường của thiết bị điện cốt lõi mà không cần sạc thường xuyên.


Nó có thể được sử dụng cùng với các hệ thống quang điện phân tán (tương thích với thiết bị sạc quang điện thông thường để lưu trữ năng lượng mặt trời hiệu quả) và kết nối với các thiết bị sạc và lưu trữ năng lượng-phía lưới điện (tương thích với các thông số sạc tiêu chuẩn của lưới điện và phản ứng linh hoạt với các chiến lược định giá điện cao điểm và thấp điểm) để đáp ứng nhu cầu sạc thuận tiện trong nhiều tình huống.
Đóng gói và vận chuyển tiêu chuẩn hóa
Trong khuôn khổ quy trình vận hành được tiêu chuẩn hóa, việc đóng gói và vận chuyển mô-đun lưu trữ năng lượng Jingsun 307V 280AH được triển khai theo cách được tiêu chuẩn hóa hoàn toàn: Tuân theo quy trình đóng gói tương thích với sản phẩm-, pin được đóng gói vào các thùng gỗ tùy chỉnh theo thông số kỹ thuật.
Các thùng được đánh dấu bằng nhãn "Xử lý cẩn thận" và "Chống ẩm" theo tiêu chuẩn bảo vệ của ngành, đồng thời mang mã duy nhất để truy xuất nguồn gốc nội bộ, đảm bảo xác minh chính xác khi khách hàng nhận. Theo tiêu chuẩn bảo vệ pin lithium, các thùng gỗ được gia cố đồng đều bằng màng căng để giảm thiểu hư hỏng khi vận chuyển trong quá trình đóng gói.
Việc xếp và chất hàng tuân thủ các tiêu chuẩn vận hành kho bãi và hậu cần, với việc sắp xếp và cố định pallet để nâng cao độ ổn định. Tất cả các nút hậu cần được đồng bộ hóa với khách hàng, thể hiện các liên kết hợp tác được xác định rõ ràng trong quy trình.

Quy trình tiêu chuẩn hóa này, từ đóng gói đến hậu cần, không chỉ đảm bảo pin được giao nguyên vẹn mà còn giúp khách hàng yên tâm hơn về việc cung cấp nguyên liệu thông qua quy trình chắc chắn.
Câu hỏi thường gặp
Câu hỏi: Sự khác biệt giữa dung lượng danh nghĩa và dung lượng sử dụng của mô-đun là gì?
Đáp: Công suất danh nghĩa là 86.016 kWh, hỗ trợ xả sâu 90% (DOD), với công suất sử dụng thực tế là 77,414 kWh, giải phóng hoàn toàn tiềm năng lưu trữ năng lượng của nó.
Câu hỏi: Mô-đun này phù hợp với những tình huống nào?
Đáp: Thích hợp cho các tình huống tiêu thụ điện năng-lâu dài/lớn chẳng hạn như-lưu trữ năng lượng cho cả ngôi nhà, bù phụ tải cao điểm cho khu thương mại và công nghiệp, nguồn điện ngoài-lưới điện và lưới điện siêu nhỏ.
Câu hỏi: Cần cân nhắc những yêu cầu về kích thước/trọng lượng nào khi lắp đặt mô-đun?
Đáp: Một mô-đun đơn có kích thước 450mm*770mm*240mm và nặng khoảng 81kg (6 mô-đun mỗi bộ). Cần có giá đỡ-chịu tải và có đủ không gian bảo trì.
Hỏi: Vòng đời và tuổi thọ thiết kế đề cập đến điều gì?
Đáp: Tuổi thọ của vòng đời vượt quá 6000 chu kỳ (duy trì công suất 80%) ở 25 độ và tuổi thọ thiết kế là 10 năm, cả hai đều đảm bảo-sử dụng ổn định lâu dài.
Hỏi: Nó có thể được sử dụng bình thường ở-môi trường có nhiệt độ thấp không?
A: Nhiệt độ sạc 0 độ ~50 độ, nhiệt độ xả -20 độ ~50 độ, có thể xả bình thường trong môi trường nhiệt độ thấp.
Hỏi: Công dụng của giao diện RS485 và CAN là gì?
Đáp: Hỗ trợ truyền-dữ liệu vận hành theo thời gian thực như điện áp và công suất, tạo điều kiện thuận lợi cho khách hàng giám sát từ xa và quản lý thiết bị.
Hỏi: Làm thế nào để đảm bảo an toàn cho mô-đun trong quá trình vận chuyển?
Đáp: Được đóng gói trong thùng gỗ tùy chỉnh (có mã truy xuất nguồn gốc) theo quy trình tiêu chuẩn, được gia cố bằng màng căng và xếp chồng lên nhau, có-đồng bộ hóa thời gian thực của các nút hậu cần với khách hàng.
Hỏi: Cần phải bảo trì định kỳ những gì?
Đáp: Giữ môi trường khô ráo,{0}}không ngưng tụ và sạch sẽ. Thường xuyên kiểm tra dữ liệu vận hành thông qua giao diện truyền thông; không có hoạt động phức tạp được yêu cầu.
Hỏi: Nó có tương thích với thiết bị sạc/biến tần thông thường không?
Trả lời: Điện áp hoạt động bao gồm 259,2 ~ 345,6V, thích ứng với điện áp sạc tiêu chuẩn 345,6V, tương thích với hầu hết các bộ biến tần và bộ sạc quang điện chính thống.
Câu hỏi: Xếp hạng bảo vệ IP20 có nghĩa là gì?
Trả lời: Nó có thể ngăn chặn sự xâm nhập của các vật thể rắn bên ngoài lớn hơn hoặc bằng 12,5 mm và phù hợp với môi trường trong nhà khô/có độ ẩm cao (không{1}}ngưng tụ), đáp ứng các yêu cầu bảo vệ cơ bản.

Chú phổ biến: Nhà sản xuất, nhà cung cấp, nhà máy lưu trữ năng lượng 307v 280ah 86kwh, Trung Quốc




